สพม.เพชรบูรณ์ ร่วมการแถลงข่าวและการประชุมชี้แจงงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ภาคเหนือ จังหวัดน่าน ปีการศึกษา 2565
วันศุกร์ที่ 20 มกราคม 2566 นายประทาน หาดยาว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นายพร ดังดี รองผู้อำนวยการ สพม.เพชรบูรณ์ นายศุภฤกษ์ บัวเสนาะ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการและนายสุรพิชญ์ วงศ์น้อย ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ เข้าร่วมการแถลงข่าวและการประชุมชี้แจงงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 70 ภาคเหนือ จังหวัดน่าน ปีการศึกษา 2565 โดยมี ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานการแถลงข่าวฯ ณ โรงแรมเทวราช จังหวัดน่าน
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/326536844_1521064004965978_315545356789752614_n.jpg?stp=dst-jpg_p600x600&_nc_cat=105&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeG2MOGf5bOKqB44BiVUxhWcDrnBcHNzNlgOucFwc3M2WLz_MKLtzP4CBVFfxjO53MY&_nc_ohc=7auf-8ACKCcAX_YaMRZ&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=00_AfAhn5k4To4cW8SGLLjWs7Xt1byg8uXlNURESMEJf9sRdA&oe=63D4FEC3)
![](https://scontent.fbkk10-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/326530305_435209345405863_317375692991383565_n.jpg?_nc_cat=102&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeE9gqIJCKvmHJf9JaposGRgXPYC0l-7or1c9gLSX7uiveNm-CsKDUtssfSkxXbqxmg&_nc_ohc=3-aoyoxPSRcAX8kCkGt&_nc_ht=scontent.fbkk10-1.fna&oh=00_AfAwDr_pZq7-hiTbWMRVoxLg7OGOVaqTJEp7Y4U49KgOoA&oe=63D4D797)