“สพม.เพชรบูรณ์ เข้าร่วมพิธี “งานวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ.2566 จังหวัดเพชรบูรณ์”
วันจันทร์ที่ 16 มกราคม 2566 เวลา 08.30 น. นายประทาน หาดยาว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นายพร ดังดี รอง ผอ.สพม.เพชรบูรณ์ พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่ม และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมพิธี “งานวันครู ครั้งที่ 67 พ.ศ.2566 จังหวัดเพชรบูรณ์” โดยมี นายชัชวาลย์ เบญจสิริวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ เป็นประธาน พร้อมด้วย ผศ.ดร.ปรีชา ศรีเรืองฤทธิ์ อธิการบดี ม.ราชภัฏเพชรบูรณ์ ดร.สัมฤทธิ์ ไวเปีย ศึกษาธิการจังหวัดเพชรบูรณ์ หัวหน้าหน่วยงาน ทางการศึกษา/อบจ.เพชรบูรณ์/อบต.สะเดียง คุณครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวนกว่า 500 ท่าน เข้าร่วมงานวันครูครั้งที่ 67 ปี 2566 เพื่อระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ผู้ก่อเกิดประโยชน์ด้านการศึกษาให้แก่ประเทศชาติตลอดมา ณ หอประชุมเพชร โรงเรียนเพชรพิทยาคม อำเภอเมืองเพชรบูรณ์ จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://scontent.fbkk13-3.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/326050480_6198849636826696_2931741274072806408_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeGRCm5G1AVsqsMLz3lT4HtjtpiNcHZf_xa2mI1wdl__Fhu5n8DRekUCvvijKtIVW34&_nc_ohc=NSKUAwQcqJoAX-LxgS5&_nc_ht=scontent.fbkk13-3.fna&oh=00_AfDRbVU77iRksvdUWOvqqwZsvJrvUepus__lcXO6nGzbgQ&oe=63CCB94F)
![](https://scontent.fbkk13-3.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/326032511_6184881121572090_3090139278532067803_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeFVj2ldna88GIKlDkyde8w1nNt1tLsI2guc23W0uwjaCyiRV9dkVImSnzPzAqECfnk&_nc_ohc=sXy5lsOouvoAX_nhyZC&_nc_ht=scontent.fbkk13-3.fna&oh=00_AfD33QiU_Uz7Hhtrf34Rz7J32zWLUIBhhLwTBcYzoFzplg&oe=63CC43C7)
![](https://scontent.fbkk13-3.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/326067012_6391884197505776_3784407600699880887_n.jpg?_nc_cat=111&ccb=1-7&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeEfWZnLcXHh594sAkxIg8KDIWySSpdYtO4hbJJKl1i07rNBrPXKUsG6q5Cwj1of3pg&_nc_ohc=aAO148KmiXIAX9mq-1M&_nc_ht=scontent.fbkk13-3.fna&oh=00_AfCUNDMB0EO_W_2hc3pLYZI1FRXua42nET4joSwu0OmAWw&oe=63CC1E05)